Information

കുയിലാപ്പാളയം ഫോർമുല പടരുമ്പോൾ..

കുയിലാപ്പാളയം ഫോർമുല പടരുമ്പോൾ..

തമിഴ്‌നാട്ടിലെ വില്ലുപുരം- സൗത്ത് ആർകോട്ട്- ജില്ലയിലെ കുയിലാപ്പാളയം ഗ്രാമം ചോളകാലം മുതൽക്കെ ജനവാസം ഉള്ള ഒരു പ്രദേശമാണ്. 95% ജനങ്ങളും വണ്ണിയർ സമുദായത്തിൽ പെട്ടവർ. പോണ്ടിച്ചേരിയ്ക്ക് വളരെ അടുത്തുള്ള കുയിലാപ്പാളയത്തിന് സമീപമാണ് 1968ൽ ആരോവിൽ ഇന്റർനാഷണൽ കമ്മ്യൂണിറ്റി നിലവിൽ വരുന്നത്. കൃഷിയും ചെറിയ തോതിൽ കച്ചവടവും നടത്തി ജീവിച്ചു പോന്നിരുന്ന കുയിലാപ്പാളയത്തെ ജനങ്ങൾ ആരോവില്ലുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് പ്രവർത്തിയ്ക്കാൻ തുടങ്ങി. ആരോവില്ലിൽ വരുന്നവർക്ക് ഒരു junction point ആയി കുയിലാപ്പാളയം വികസിച്ചു. ടൂറിസത്തിന്റെ സാദ്ധ്യതകൾ പ്രയോജനപ്പെടുത്തി ചെറിയ കച്ചവട സ്ഥാപനങ്ങളും ഹോം സ്റ്റേകളും മറ്റും വന്നു.

1984ൽ ആണ് ചെന്നൈയിൽ പശ്‌മീന ഷാളുകളും മറ്റും വിറ്റുപോന്നിരുന്ന ഒരു കാശ്മീരി മുസ്ലിം ഈ സ്ഥലത്ത് വന്നു ചേരുന്നത്. അയാൾ എങ്ങനെ ഈ ഗ്രാമത്തിൽ എത്തിച്ചേർന്നു എന്നത് പിന്നീട് പരിശോധിയ്ക്കാം. ടൂറിസ്റ്റുകൾ പതിവായി വരുന്നതുകൊണ്ട് കച്ചവടത്തിന് പറ്റിയ സ്ഥലം ആണിതെന്ന് മനസ്സിലാക്കിയ അയാൾ അവിടെ ഒരു കാശ്മീരി കരകൗശല വസ്തുക്കൾ, കുങ്കുമപ്പൂ, ചായ, മസാലകൾ ഇവയൊക്കെ വിൽക്കുന്ന കടയിട്ടു. പാവം ജീവിയ്ക്കാൻ വന്നയാളല്ലേ, ആർക്കും ഉപദ്രവമില്ലല്ലോ, ജീവിച്ചു പൊയ്ക്കോട്ടെ എന്ന് നാട്ടുകാരും കരുതി. ഈ മനുഷ്യൻ വന്ന് ഏതാനും വർഷങ്ങൾക്കകം ഇയാളുടെ ബന്ധുക്കളും മറ്റും വന്നു കുടിയേറി പഴക്കട മുതൽ പഞ്ചർ കട വരെ ഇട്ടു. ആയിരത്തിലേറെ വർഷമായി ഒരു മുസ്ലിം പോലുമില്ലാതിരുന്ന കുയിലാപ്പാളയത്ത് പത്തോളം മുസ്ലിം കുടുംബങ്ങളായി. ഗ്രാമത്തിലെ പ്രധാന കച്ചവട സ്ഥാപനങ്ങളൊക്കെ ഇവരുടേതായി. അപ്പോഴും നാട്ടുകാർക്ക് ഇവരോട് സ്നേഹവും അന്യഭാഷക്കാരോട് ഉള്ള ഒരു കൗതുകവും മാത്രമേ ഉണ്ടായിരുന്നുള്ളൂ.

1990. ഡൽഹിയിൽ പഠിയ്ക്കാൻ പോയിരുന്ന കുയിലാപ്പാളയംകാരനായ രത്നം എന്ന വിദ്യാർത്ഥി നാട്ടിൽ തിരിച്ചെത്തിയപ്പോൾ പുതിയ താമസക്കാരെ കണ്ട് അമ്പരന്നു. കാശ്മീരി പണ്ഡിറ്റ് വംശഹത്യയെ തുടർന്ന് പലായനം നടക്കുന്ന സമയമാണ്. രത്നം ഇവരുമായി കാശ്മീരിലെ സംഭവങ്ങൾ ചർച്ച ചെയ്തു. മിക്കവരും ഒഴിഞ്ഞുമാറി. സംസാരിയ്ക്കാൻ തയ്യാറായവർ പല ന്യായങ്ങളും നിരത്തി വിഷയം വഴി തിരിച്ചുവിട്ടു. ഇതിനെ തുടർന്ന് രത്നം നാട്ടിലെ പഞ്ചായത്ത് തലൈവർ, ക്ഷേത്രത്തിലെ ധർമ്മാധികാരി ഇവരുമായി ചർച്ച നടത്തി ഇനിയും കാശ്മീരി മുസ്ലിങ്ങൾ ഗ്രാമത്തിലേയ്ക്ക് കുടിയേറിയാൽ വരാനിരിയ്ക്കുന്ന ആപത്തുകളെ പറ്റി ബോധവൽക്കരിച്ചു. കാര്യങ്ങളുടെ കിടപ്പ് മനസ്സിലാക്കിയ നാട്ടുകാർ ഇനി ആളുകളെ കൊണ്ടു വരരുതെന്ന് അവരോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു. അപ്പോഴാണ് മനസ്സിലാവുന്നത്, അവർ താമസിച്ചിരുന്ന വീടുകളിൽ ഒന്ന് മദ്രസയായി പ്രവർത്തിച്ചു വരുന്നെന്നും അവിടെ പുറത്തുനിന്നും ഉള്ള ആളുകൾ വന്ന് മതപഠനം നടത്തുന്നുണ്ടെന്നും. അപകടം തിരിച്ചറിഞ്ഞ രത്നം സഹായം തേടി രത്നം വിഎച്ച്പിയെ സമീപിച്ചു. അവരുടെ അന്വേഷണത്തിൽ ഞെട്ടിയ്ക്കുന്ന വിവരങ്ങളാണ് പുറത്തു വന്നത്. ആദ്യം വന്ന കാശ്മീരി എങ്ങനെയോ അലഞ്ഞുതിരിഞ്ഞു വന്നതല്ല, പക്ഷേ കൃത്യമായ പദ്ധതിയോടു കൂടി തന്നെ വന്നതാണ്. കുയിലാപ്പാളയം എന്ന സ്ഥലത്തിന്റെ business potential, strategic location എന്നിവ പരമാവധി പ്രയോജനപ്പെടുത്താൻ. എന്തിന്? സാമ്പത്തിക ജിഹാദിന്റെ ആദ്യകാല പരീക്ഷണം ആയിരുന്നു കുയിലാപ്പാളയം. ആരോവിൽ എന്ന കമ്മ്യൂണിറ്റിയുടെ അനന്തസാദ്ധ്യതകളും അവിടെ കുമിഞ്ഞു കൂടാൻ ഇടയുള്ള വിദേശ നാണ്യത്തിന്റെയും ഒരു ഏകദേശ രൂപം 70കളിൽ തന്നെ പോണ്ടിച്ചേരിയിലെ പ്രമാണികളായ ചില മുസ്ലിങ്ങൾ കണക്കു കൂട്ടിയിരുന്നു. പോണ്ടിച്ചേരി- തമിഴ്‌നാട് അതിർത്തിയായ കോട്ടക്കുപ്പത്തേയ്ക്ക് പോകാം. പതിനെട്ടാം നൂറ്റാണ്ടിൽ രണ്ടാം കർണാട്ടിക് യുദ്ധത്തിന് ശേഷം ആർക്കോട്ട് നവാബിന് ഫ്രഞ്ചുകാർ കൊടുത്ത നഷ്ടപരിഹാരമാണ് കോട്ടക്കുപ്പം. വെറും മൂന്ന് ചതുരശ്ര കിലോമീറ്ററിൽ നിരവധി പള്ളികൾ. കോട്ടക്കുപ്പത്തെ തുണി, മരം, തുകൽ വ്യാപാരികൾക്ക് ആരോവിൽ മേഖലയിൽ കച്ചവടം ചെയ്ത് ലാഭം ഉണ്ടാക്കണം. അവിടുത്തെ കച്ചവടത്തിന്റെ കുത്തകക്കാരായി മുസ്ലിം സമുദായം മാറണം. അതിന്റെ ഭാഗമായി അവിടത്തെ ജമാഅത്തും വ്യാപാരി സംഘടനയും മറ്റും ചേർന്ന് രൂപീകരിച്ച പദ്ധതിയാണ് ഈ കുയിലാപ്പാളയം ഫോർമുല. കാശ്മീരി വ്യാപാരി വെറുമൊരു കാലാൾ മാത്രം. കരകൗശല വസ്തുക്കളുടെ കൂടെ ചെറിയ തോതിൽ ലഹരി മരുന്നുകളുടെയും വിദേശ കറൻസിയുടെയും കച്ചവടം കൂടി നടത്തുക. അതിൽ നിന്നും വരുന്ന വരുമാനമെടുത്ത് പുതുതായി മുളച്ചു വരുന്ന വഹാബി സെന്ററുകളെ പരിപോഷിപ്പിയ്ക്കുക. അതുവഴി തീവ്രവാദം വളർത്തുക. കച്ചവടം കൈക്കലാക്കി, ജനസംഖ്യ വർധിപ്പിച്ച് ആ പ്രദേശത്തെ തങ്ങളുടെ വരുതിയിൽ നിർത്തുക. കുയിലാപ്പാളയത്തു നിന്നും ലഭിയ്ക്കുന്ന പണം ചിലവാക്കുന്നത് കോട്ടക്കുപ്പത്താണ്. ആരോവില്ലിൽ ഫാമുകളും ഹോം സ്റ്റേകളും നടത്തുന്ന പല വിദേശപൗരന്മാരും മയക്കു മരുന്നിനും മറ്റുമായി സമീപിയ്ക്കുന്നത് കുയിലാപ്പാളയത്തെ ഈ കച്ചവടക്കാരെ ആണ്. അങ്ങനെ സ്വരൂപിച്ച പണം ദേശവിരുദ്ധ പ്രവർത്തനങ്ങൾക്കായി ചിലവാക്കുന്നു. തൊണ്ണൂറുകളുടെ തുടക്കത്തിൽ ചെന്നൈ ആർ.എസ്.എസ് കാര്യാലയത്തിൽ ഉണ്ടായ സ്ഫോടനവും പിന്നീട് നടന്ന കോയമ്പത്തൂർ സ്ഫോടനങ്ങളും മറ്റും കുയിലാപ്പാളയം പോലുള്ള പരീക്ഷണ സൈറ്റുകളിൽ നിന്ന് വന്ന പണം ഉപയോഗിച്ച് നടത്തിയതാണ്. ഇന്നും കുയിലാപ്പാളയത്ത് കച്ചവട സ്ഥാപനങ്ങൾ എല്ലാം മുസ്ലിങ്ങളുടെ ആണ്. ചില തെരുവുകളിൽ നാട്ടുകാർക്ക് പോലും പ്രവേശനമില്ല. മൂന്ന് പള്ളികളുണ്ട്. പോണ്ടിയിൽ നിന്നും കുറഞ്ഞ വിലയ്ക്ക് കൊണ്ടുവരുന്ന മദ്യം തമിഴ്നാട് പോലീസിന്റെയും എക്സൈസിന്റെയും കൺമുന്നിൽ വെച്ച് കരിഞ്ചന്തയിൽ വിൽക്കപ്പെടുന്നു. VAO മുതൽ പോലീസ് ഇൻസ്പെക്ടർക്ക് വരെ യാതൊരു അധികാരവും അവിടെയുള്ള അൻപതോളം മുസ്ലിം കുടുംബങ്ങളുടെ മേൽ ഇല്ല. ഗ്രാമത്തിലെ പ്രധാന തെരുവ് ഇന്ന് മുസ്ലിം മേഖലയാണ്. കേരളത്തിൽ ദേശീയപാതയുടെ വശങ്ങൾ കൈയ്യടക്കിയതു പോലെ. കുയിലാപ്പാളയത്തെ ദ്രൗപദി അമ്മൻ ക്ഷേത്രത്തിലെ ഘോഷയാത്രയെ സംബന്ധിച്ച് 2006ൽ ഒരു തർക്കം ഉണ്ടായിരുന്നു. സാമ്പത്തികമേഖല ഭരിയ്ക്കുന്നത് കൂടാതെ പതിയെ ഗ്രാമത്തിലെ മുസ്ലിം ഭൂരിപക്ഷ പ്രദേശത്ത് ശരീഅത്ത് കൊണ്ടുവരാനാണ് നീക്കം. ഇതിന് തമിഴ് നാട് തൗഹീദ് ജമാഅത്തിന്റെ പൂർണ്ണപിന്തുണയും ഉണ്ട്. പൂർണ്ണമായും ഇസ്ലാമിക വത്കരിക്കപ്പെട്ടില്ലെങ്കിലും കുയിലാപ്പാളയം പോലുള്ള പ്രദേശങ്ങളിൽ നിന്നാണ് തമിഴ്‌നാട്ടിലെ സാമ്പത്തിക- ജനസംഖ്യാ ജിഹാദ് രൂപം കൊള്ളുന്നത്. സാമ്പത്തിക മുന്നേറ്റം ഉണ്ടാക്കാൻ സാദ്ധ്യതയുള്ള സ്ഥലങ്ങൾ കണ്ടുപിടിച്ച് അവിടം ദാറുൽ ഇസ്ലാം ആക്കുക എന്നതാണ് കുയിലാപ്പാളയം ഫോർമുല.

രത്നം ഇന്ന് വിഎച്ച്പി നേതാവാണ്. അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ ഒന്നു കൊണ്ട് മാത്രമാണ് സമ്പൂർണ്ണ ഇസ്ലാമിക വൽക്കരണം ആ ഗ്രാമത്തിൽ നടപ്പിലാകാതെ പോയത്. പക്ഷെ എല്ലായിടത്തും രത്നത്തെ പോലുള്ളവർ ഉണ്ടാവണം എന്നില്ലല്ലോ. പലയിടത്തും ജനങ്ങൾ ആപത്ത് മനസ്സിലാക്കുന്നില്ല. നൂറുകണക്കിന് കുയിലാപ്പാളയങ്ങൾ തമിഴ് നാട്ടിലെമ്പാടും ഉണ്ട്. ഒരു പ്രദേശത്തെ business തങ്ങളുടെ കൈക്കലാക്കി ആ വരുമാനം കൊണ്ട് ശരീഅത്ത് റിപ്പബ്ലിക്കുകൾ സ്ഥാപിച്ചെടുക്കുക എന്നതാണ് ലക്ഷ്യം. കുയിലാപ്പാളയങ്ങളുടെയും കോട്ടക്കുപ്പം പോലുള്ള ഇസ്ലാമിക കോട്ടകളുടെയും കഥകൾ തുടരുമ്പോൾ..

കടപ്പാട്

Categories: Information

Tagged as:

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s