Article

ഇന്ന് ചെറിയ പെരുന്നാളിന്റെ ആശംസകൾ നേരുവാൻ ഭയമാണ്

ഇന്ന് ചെറിയ പെരുന്നാളിന്റെ ആശംസകൾ നേരുവാൻ ഭയമാണ്

ലോകമെമ്പാടും മുസ്ലിം വിശ്വാസികൾ ത്യാഗത്തിന്റെയും, സഹനത്തിന്റെയും ചെറിയ പെരുന്നാൾ ആഘോഷിക്കുമ്പോൾ മധ്യപൂർവ്വ ദേശത്ത് ഇസ്രായേലും പലസ്തിനും തമ്മിൽ തീകളി നടത്തുന്നു. ഇതിൽ കടുത്ത പ്രതിഷേധം മുസ്ലിം രാഷ്ട്രങ്ങളിൽ നിന്നും കൂടാതെ ഈ കൊച്ചു കേരളത്തിൽ നിന്നും ഇസ്രായേൽ എന്ന രാജ്യത്തിന് നേരെ ഉയരുന്നു.
‘പലസ്തീൻ ജനതയുടെ ജീവിക്കാനുള്ള അവകാശത്തിന് മേൽ ഇസ്രായേലിന്റെ കടന്ന് കയറ്റം, മനുഷ്യത്വം തോട്ടുതീണ്ടാത്ത ക്രൂരതയാർന്ന ആക്രമണം, പ്രാർത്ഥിച്ചു കൊണ്ടിരുന്ന മോസ്‌കിൽ കയറി ഇസ്രായേൽ സൈന്യം ആക്രമണം നടത്തി, ഇങ്ങനെ പോകുന്നു കേരളത്തിലേ മുസ്ലിം വിശ്വാസികളുടെ പ്രതികരണം.

കേരളത്തിലേ പ്രിയ മുസ്ലിം സുഹൃത്തുക്കളെ ഞാൻ ഈ പോസ്റ്റ്‌ ഇടുമ്പോൾ തീവ്ര മുസ്ലിം സംഘടനകൾ എനിക്ക് നേരെ തിരിയണ്ട. എന്റെ ചോദ്യം കൃത്യമാണ്. അതിന് നിങ്ങൾ ഈ പൊതു സമൂഹത്തിന് മുമ്പിൽ ഉത്തരം നൽകാൻ ബാധ്യസ്ഥരാണ്.

1) 2013 മുതൽ 2017അവസാനം വരെ ഇറാക്കിലും സിറിയയിലും മാത്രം നടത്തിയ കൂട്ടകുരുതി നിങ്ങൾ മറന്ന് പോകരുത്. 14% ക്രിസ്ത്യാനികൾ ഉണ്ടായിരുന്ന ഇറാക്കിൽ കേവലം 1.8% മാത്രമായി. കൂട്ടത്തോടെ കൊന്നൊടുക്കി. സിറിയയിൽ ക്രിസ്ത്യാനികളായ യുവാക്കളെ കടൽ കരയിൽ നിർത്തി കത്തോലിക്കാ സഭയുടെ ആസ്ഥാനമായ ഇറ്റലിയിലേക്ക് നോക്കി ഒരു മുൻ പരിചയവും ഇല്ലാത്ത 28 യുവാക്കളെ കഴുത്തറത്ത് കൊന്നത് നിങ്ങൾ മറന്നോ? എന്തിന് വേണ്ടി? ആർക്ക് വേണ്ടി?

2) സിറിയയിലും, ഇറാക്കിലും മാത്രം മുഴുവൻ ക്രൈസ്തവ ദേവാലയങ്ങളും, ബൈബിളിലെ ചരിത്രപ്രാധാന്യമുള്ള സ്മാരകങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ പൂർണ്ണമായും ബോംബിട്ട് തകർത്ത് കളഞ്ഞു.ഇങ്ങനെയാണോ മുസ്ലിം വൽക്കരണം നടത്തുന്നത്?

3) മുസ്ലിങ്ങളിലെ ഒരു വിഭാഗത്തെ പൂർണ്ണമായും (ഷിയാ, സുന്നി )വംശിയമായി തീർത്ത് കളഞ്ഞു മേല്പറഞ്ഞ സ്ഥലങ്ങളിൽ. തനിക്ക് എതിരെ നിൽക്കുന്ന ആരെയും കൊന്ന് തള്ളുന്നതാണോ നിങ്ങളുടെ നയം?

4) ഒരു യുവതിയെ മുസ്ലിം തീവ്രവാദികൾ മാസങ്ങളോളം ലൈംഗികമായി പീഡിപ്പിച്ച് അവസാനം ഒരു കുഞ്ഞിന് ജന്മം നൽകിയാ ആ യുവതിക്ക് ആഴ്ചകളോളം കൊടിയ പട്ടിണിയിൽ കിടക്കേണ്ടി വന്നു. ഒടുവിൽ ആ യുവതിയുടെ കുഞ്ഞിനെ കറിവച്ച് ആ അമ്മക്ക് തന്നെ നൽകിയ തീവ്രവാദികൾ,വിശന്ന് വലഞ്ഞ ആ യുവതി അത് മൃഗത്തിന്റെ മാംസഹാരം ആണ് എന്ന് കരുതി കറികൾ മുഴുവൻ കഴിച്ചു തീർത്ത് കഴിഞ്ഞപ്പോൾ “അത് നിന്റെ കുഞ്ഞായിരുന്നു”എന്ന് പറഞ്ഞു കൊണ്ട് ചിത്രവധം ചെയ്ത് നരകിച്ച് നരകിച്ച് കൊലചെയ്യപ്പെട്ട യുവതി. ഇത് മുസ്ലിം ധർമ്മമാണ്?

5) മുസ്ലിം ഭൂരിപക്ഷം ഉള്ള ഏതൊരു മേഖലയിൽ അല്ലെങ്കിൽ പ്രദേശത്ത് ആണ് സമാധാനം നിലനിൽക്കുന്നത് എന്ന് നിങ്ങൾക്ക് വെളിപ്പെടുത്തമോ?

6) ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും സമാധാന രാജ്യമായ നോർവേയിൽ മുസ്ലിങ്ങൾ കടന്ന് കയറിയതോടെ കഴിഞ്ഞ വർഷം നടന്നത് എന്താണ്? സമാധാന മതം എന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കുന്ന ഇസ്ലാമികർ നോർവയിൽ നടത്തിയ ഭീകരക്രമണത്തെ കുറിച്ചുള്ള നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായം

7) 2019 ശ്രീലങ്കയിൽ ഈസ്റ്റെർ ദിനത്തിൽ വിശുദ്ധ കുർബാന മദ്ധ്യേ നടന്ന ഭീകരാക്രമണത്തിൽ 207 പേരാണ് പള്ളിയിൽ പൊട്ടിത്തെറിച്ചത്? ഇസ്രേൽക്കാർ ഈ പുണ്ണ്യമാസത്തിൽ പലസ്തീനിലെ മോസ്‌കിൽ കേറി ആക്രമണം നടത്തി എന്ന് നിങ്ങൾ അവകാശപെടുമ്പോൾ ശ്രീലങ്കയിൽ ഈസ്റ്റെർ ദിനത്തിൽ നടത്തിയ അക്രമണത്തെ കുറിച്ച് നിങ്ങളുടെ നിലപാട്?

8) കാബൂളിൽ മെയ്‌ 9-)0 തിയതി ഒരു ഇംഗ്ലീഷ് മീഡിയം സ്കൂളിൽ നടത്തിയ ഭീകര ആക്രമണത്തിൽ 68 പിഞ്ചു കുഞ്ഞങ്ങൾ കൊല്ലപ്പെട്ടു. ഇതിൽ കേരളത്തിലെ മാധ്യമങ്ങളും, സമാധാന മതക്കാരും ഒന്നും മിണ്ടിയില്ല എന്ത് കൊണ്ട്?

9) നൈജിരിയയിൽ ബോക്കോറം മുസ്ലിം തീവ്രവാദികൾ കഴിഞ്ഞ വർഷം 300 കുഞ്ഞുങ്ങളെ കൊന്ന് തള്ളി. ഇതിന് ഒരു ഉത്തരം നിങ്ങൾക്ക് നൽകാമോ?

ന്യൂനപക്ഷങ്ങൾക്ക് ഇന്ത്യയിൽ ജീവിക്കാൻ പാടുപെടുന്നു എന്ന് വിലപിക്കുന്ന മുസ്ലിങ്ങളോട് ഒരു ചോദ്യം.

👉 നരേന്ദ്ര മോഡി എത്ര പള്ളികൾ തകർത്തു?

👉 ഇന്ത്യയിൽ എത്ര മുസ്ലിങ്ങളെ കഴുത്തറത്ത് കൊന്നു?

👉 ബോംബിട്ട് എത്ര പേരെ കൊന്നു?നിങ്ങളുടെ എത്ര ചരിത്ര സ്മാരകങ്ങൾ ഇന്ത്യയിൽ തകർത്തു?

👉 എത്ര മുസ്ലിങ്ങൾ ഈ രാജ്യത്ത് നിന്ന് മറ്റൊരു ദേശത്തേക്ക് പലയാനം ചെയ്യേണ്ടി വന്നു?

👉 എത്ര മുസ്ലിങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കേണ്ട അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങൾക്ക് മേൽ, അവകാശങ്ങൾക്ക് മേൽ ഭാരത സർക്കാർ നിയന്ത്രണം ഏർപ്പെടുത്തി?

👉 ഭാരതത്തിൽ എത്ര മുസ്ലിം കുഞ്ഞുങ്ങളെയും, നിരപരാധികളയാ മുസ്ലിം അമ്മമാരെയും റേപ്പ് ചെയ്തും പീഡിപ്പിച്ചും മറ്റും കൊന്ന് തള്ളി?

👉 നിങ്ങളുടെ വിശ്വാസം അനുസരിച്ച് ഉംറ നിർവഹിക്കാൻ ഈ നിമിഷം വരെ ഇന്ത്യയിലെ സർക്കാർ തടസ്സം നിന്നിട്ടുണ്ടോ?

എന്ത് കൊണ്ട് നിങ്ങളെ ഇവിടുത്തെ ആളുകൾ ഭയപ്പെടുന്നു എന്നതിന്റെ ഉത്തരം നിങ്ങൾ തന്നെയാണ് നൽകേണ്ടത്. ഇവിടെ പല മുസ്ലിങ്ങളും പറയുന്നുണ്ട്.”ആക്രമണം ഹറാമാണ്, അള്ളാഹു അത് ഇഷ്ടപ്പെടുന്നില്ല.സഹോദരനെ സ്നേഹിക്കാൻ ആണ് അള്ളാഹു പഠിപ്പിക്കുന്നത്. ഇസ്ലാം സ്നേഹത്തിന്റെ മതം ആണ് “എന്നൊക്കെ നാഴികക്ക് നാല്പത് വട്ടം തള്ളി വിടുന്ന നിങ്ങളോട് വീണ്ടും

👉 മുസ്ലിം ഭൂരിപക്ഷം ഉള്ള മേഖലയിൽ അന്യ മതക്കാരന് സ്വാതന്ത്രമായി ജീവിക്കാൻ പറ്റുമോ?

👉 നിങ്ങളുടെ മതത്തിൽ പെട്ട കുടുംബത്തിൽ പിറന്ന ഒരു പെൺകുട്ടിയെ പ്രേമിച്ച് വിവാഹം കഴിച്ചാലോ, അല്ലെങ്കിൽ വിവാഹം കഴിക്കാൻ ശ്രമിച്ചാലോ നിങ്ങൾ അവനെ കായികമായി കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നത് എന്തിന്?

👉 മുസ്ലിം ഭൂരിപക്ഷം ഉള്ള മേഖലയിൽ അന്യ മതക്കാരന് ഒരു ബിസിനസ് സ്ഥാപനം തുടങ്ങാൻ പറ്റുമോ?

👉 ഹലാൽ എന്തിന് മറ്റുള്ളവരിൽ അടിച്ചേൽപ്പിക്കുന്നു?
👉 എന്തിനാണ് നിങ്ങൾ തീവ്രവാദത്തെ പിന്തുണക്കുന്നത്?

👉 കള്ളപ്പണം, സാമാന്തര ഗവണ്മെന്റ്, ഹവാല ഇടപാടുകൾ നിങ്ങളിൽ മാത്രം കേന്ദ്രികരിച്ചതും, അതിനെ പിന്തുണക്കുന്നതും എന്തിന് വേണ്ടി?

👉 നബിയെ നിന്ദിച്ചു എന്ന് പറഞ്ഞുകൊണ്ട് തൊടുപുഴയിൽ ജോസഫ് സാറിന്റെ കൈ വെട്ടിയത് എന്തിനാണ്? ഒരാൾ നിന്ദിച്ചാൽ തകർന്ന് പോകുന്നയാളാണോ നിങ്ങളുടെ നബി?

👉 ഈ രാജ്യത്തും, മറ്റ് രാജ്യങ്ങളിലും ക്രിസ്താനികൾക്ക് നേരെയും, പിഞ്ചു കുഞ്ഞുങ്ങൾക്ക് നേരെയും, മാത്രമല്ല നമ്മുടെ തൊട്ടടുത്ത് കിടക്കുന്ന ശ്രീലങ്കയിൽ ക്രൈസ്തവ ദേവാലയത്തിൽ നടന്ന കൂട്ടകൊലയെ നിങ്ങൾ അപലപിച്ചിട്ടുണ്ടോ?

👉 കേരളത്തിലെ ഏതെങ്കിലും മുസ്ലിം സംഘടനകൾ ഈ രാജ്യത്തും, ലോകത്തും നടക്കുന്ന ഭീകരവാദത്തെ ഭാരതത്തോടൊപ്പം ചേർന്ന് നിന്ന് എതിർക്കാനും,ഹൈന്ദവ -ക്രിസ്ത്യൻ സമൂഹത്തെ കൂട്ട് പിടിച്ച് ഭാരത സർക്കാരിനോടൊപ്പം ഭീകരതയെ ഈ നാട്ടിൽ നിന്ന് ഇല്ലാതാക്കണം എന്ന് ചങ്കൂറ്റത്തോടെ ഈ നിമിഷം വരെ പറയാനോ പ്രതികരിക്കാനോ സാധിച്ചിട്ടുണ്ടോ? പേരിന് ഒരു പ്രമേയം പോലും ? അപ്പോൾ ഇതിൽ നിന്ന് ഞങ്ങൾ എന്ത് മനസിലാക്കണം?

ഇന്നലെ പലസ്തീനിലെ ഒരു പള്ളിയിൽ കേറി ഇസ്രായേൽ തേർവാഴ്ച നടത്തിയപ്പോൾ നിങ്ങൾക്ക് പൊള്ളി. അപ്പോൾ സിറിയയിലും, ഇറാക്കിലും, ഫിലിപ്പയിൻസിലും, ഫ്രാൻസിലും നടത്തിയ വംശിയഹത്യക്ക് ഞങ്ങൾ ഏത് രീതിയിൽ പ്രതികരിക്കണം? നൈജിരിയയിലെ ക്രിസ്ത്യൻ കുഞ്ഞുങ്ങളെ അതി നിഷ്ടുരമായി മുസ്ലിം തീവ്രവാദികൾ കൊന്നപ്പോളും ഞങ്ങൾ എങ്ങനെ നിങ്ങളോട് പ്രതികരിക്കണം?

കേരളത്തിലും ഇന്ത്യയിലെയും സമൂഹത്തിനിടയിൽ നിങ്ങളുടെ നാമം കേൾക്കുമ്പോൾ ഭയം ആണ്. നിങ്ങൾക്ക് എതിരെ സമൂഹം പ്രതികരിക്കുമ്പോൾ അതിനെ വംശിയ അധിഷേപം എന്നും, ന്യൂന പക്ഷ പീഡനമെന്നും എന്നുള്ള ഓമനപേരിൽ വിളിച്ച് സിംപതി നേടി ജന സമൂഹത്തിനിടയിൽ സ്വാധിനം നേടാം എന്ന് നിങ്ങൾ ധരിക്കരുത്. കേരളത്തിലേ 140 എം എൽ എ മാർക്കും,20 എം പി മാർക്കും നിങ്ങളെ ഭയമാണ് എന്നതിന്റെ തെളിവ് ആണ് ഇസ്രായേലിൽ ഹമാസ് തീവ്രവാദികളുടെ അക്രമണത്തിൽ കൊല്ലപ്പെട്ട സൗമ്യയുടെ അനുശോചനം രേഖപെടുത്തുന്നതിലുള്ള വിമുഖത.

ഇന്ത്യയിലെയും കേരളത്തിലെയും ജനങ്ങൾക്ക് മുസ്ലിം എന്ന പേര് കേൾക്കുമ്പോൾ പേടിയാകുന്നുവെങ്കിൽ ആ പേടി മറ്റേണ്ടത് നിങ്ങളാണ്. ഭാരത സർക്കാരിനോടൊപ്പം ചേർന്ന് നിന്ന് നിങ്ങൾ ലോകത്തെ ഭീകരതയെ തള്ളി പറയത്തിടത്തോളം കാലം, ഭീകര പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് എതിരെയുള്ള ഭാരതത്തിന്റെ ചുവട് വയ്പ്പിന് നിങ്ങൾ പിന്തുണക്കത്തിടത്തോളം കാലം നിങ്ങളോട് ഞങ്ങൾക്ക് ഭയം ആണ്. ആ ഭയം എന്ന് മാറുന്നുവോ അന്ന് നിങ്ങൾക്ക് തുറന്ന ഹൃദയത്തോടെ പെരുന്നാൾ (ഈദ് ആശംസകൾ)ആശംസകൾ ഉള്ള് തുറന്ന് നേരും

മാർട്ടിൻ മേനച്ചേരി
കൊച്ചി

Categories: Article

Tagged as:

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s